ลำดับ | ชื่อ สกุล | วุฒิการศึกษา (ความเชี่ยวชาญ) | ตำแหน่ง | |
---|---|---|---|---|
1 | กรรณิการ์ สหกะโร | ปริญญาเอก (Rubber technology; polymer technology; rubber reinforcement ) | รองศาสตราจารย์ | |
2 | ซุกรี หะยีสาแม | ปริญญาเอก | รองศาสตราจารย์ | |
3 | ณฐินี โล่ห์พัฒนานนท์ | ปริญญาเอก | รองศาสตราจารย์ | |
4 | เทวี ทองแดง คาร์ริลา | ปริญญาเอก (Food Science, Starch Science and Technology) | รองศาสตราจารย์ | |
5 | ประวิทย์ คงจันทร์ | ปริญญาเอก (Anaerobic digestion/Fermentation technology for bio-fuels/bio-chemicals production ) | รองศาสตราจารย์ | |
6 | พัชรินทร์ ภักดีฉนวน | ปริญญาเอก (Food technology/Milk science and technology) | รองศาสตราจารย์ | |
7 | ระพีพร เรืองช่วย | ปริญญาเอก | รองศาสตราจารย์ | |
8 | รัตนา จริยาบูรณ์ | ปริญญาเอก (การดักจับและการกักเก็บคาร์บอน (Carbon Capture and Storage); การปรับปรุงคุณภาพแก๊สชีวภาพ (Biogas Upgrading); การเปลี่ยนของเสียเป็นเชื้อเพลิงชีวภาพ: แก๊สชีวภาพ ไฮโดรเจนชีวภาพ ไบโอเอทานอล ไบโอชาร์ เม็ดเชื้อเพลิง (Waste conversion to Biofuel : Biogas Biohydrogen Bioethanol biochar fuel pellet)) | รองศาสตราจารย์ | |
9 | วิไลรัตน์ ชีวะเศรษฐธรรม | ปริญญาเอก (การพัฒนาวิธีแยกและวิธีวิเคราะห์สารเคมี (Chemicals seperation determination method development) การใช้ประโยชน์สารและของเสีย (Compounds and Waste Utilization)) | รองศาสตราจารย์ | |
10 | ศิริเพ็ญ วิกัยสุขสกุล | ปริญญาเอก | รองศาสตราจารย์ | |
11 | สิทธิศักดิ์ จันทรัตน์ | ปริญญาเอก | รองศาสตราจารย์ | |
12 | อนิรุทธ ผลอ่อน | ปริญญาเอก (fixed point theory, analysis, topology) | รองศาสตราจารย์ | |
13 | อนุวัติ แซ่ตั้ง | ปริญญาเอก (Rubber technology; Rubber modfication) | รองศาสตราจารย์ | |
14 | อโนมา ธิติธรรมวงศ์ | ปริญญาเอก (Rubber and Polymer Technology ; Processing and characterization) | รองศาสตราจารย์ | |
15 | อภิรดี แซ่ลิ่ม | ปริญญาเอก (Data analytics; Statistical modeling; Machine learning) | รองศาสตราจารย์ | |
16 | อาทิตย์ อินทรสิทธิ์ | ปริญญาเอก | รองศาสตราจารย์ | |
17 | อารียุทธ สมาแอ | ปริญญาเอก (mathematical analysis ) | รองศาสตราจารย์ | |
18 | อาซีซัน แกสมาน | ปริญญาโท (Rubber technology; Rubber product development) | รองศาสตราจารย์ | |
19 | กิตติยา คงกระพันธ์ | ปริญญาเอก (Image processing; Computer vision) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
20 | กิตติศักดิ์ ถิ่นพันธุ์ | ปริญญาเอก (Algebra; Group; Semigroup; Transformation Semigroup) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
21 | เกรียงศักดิ์ ดำชุม | ปริญญาเอก (วิศวกรรมซอฟต์แวร์ (software engineering); การพัฒนาเว็บแอปพลิเคชัน (web application development); formal methods) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
22 | เกื้อ ฤทธิบูรณ์ | ปริญญาเอก | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
23 | จรีรัตน์ รวมเจริญ | ปริญญาเอก | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
24 | จารุวรรณ มณีศรี | ปริญญาเอก (Food Biotechnology; Fermentation Technology ) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
25 | จิติมา สุวรรณมาลา | ปริญญาเอก (Aquaculture; Aquatic invertebrates; Mud crab culture) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
26 | จุฑารัตน์ ว่องพัฒนพล | ปริญญาเอก (เทคโนโลยีการอบแห้ง การทำนายโดยให้แบบจำลองทางคณิตศาสตร์ การวิเคราะห์สารสำคัญในตัวอย่างพืช) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
27 | ซีตีไซยีดะห์ สายวารี | ปริญญาเอก (การรีไซเคิลยาง (Rubber Recycling) เทคโนโลยีการดีวัลคาไนซ์ (Devulcanization Technology)) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
28 | เซาฟี บูสะมัญ | ปริญญาเอก (พีชคณิตเอกภพ (Universal Algebra)) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
29 | ณัฏฐากร วรอัฐสิน | ปริญญาเอก (ชีววิทยาโมเลกุลพืชปลูก; การใช้จุลินทรีย์เพื่อประโยชน์ทางการเกษตร; การควบคุมศัตรูพืชด้วยชีววิธี) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
30 | ตุลยพงษ์ ตุลยพิทักษ์ | ปริญญาเอก | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
31 | ทัดดาว ปานสมบัติ | ปริญญาเอก (Machine Learning; Bioinformatics) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
32 | เทียนทิพย์ ไกรพรม | ปริญญาเอก (โภชนศาสตร์สัตว์; การผลิตแพะและแกะ) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
33 | ธรรมรัตน์ แก้วมณี | ปริญญาเอก | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
34 | ธัญญรัศม์ อุทัยพันธ์ | ปริญญาเอก (Biological activities of natural products; Cancer biology; Biomedical sciences) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
35 | ธิดารัตน์ วิชัยดิษฐ | ปริญญาเอก ( Nuclear Physics;TL/OSL/ESR Dating;ดนตรีไทย;ร้องเพลง;ศิลปะสีน้ำ;สีฝุ่น) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
36 | นภารัตน์ ไวยเจริญ | ปริญญาเอก | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
37 | นาบิล หะยีมะแซ | ปริญญาเอก (Modification of Rubber; Rubber Blends; Rubber Composites; Rubber for Wellness; Rubber for BCG) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
38 | นิฟาตมะห์ มะกาเจ | ปริญญาเอก (Numerical Analysis; Inverse problems; Fixed Point ) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
39 | นูริน ดือเร๊ะ | ปริญญาเอก (Applied statistic; Statistical modeling; Data sciences) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
40 | เบญจ ทองนวลจันทร์ | ปริญญาเอก (Chemical modification of natural rubber; Emulsion polymerization) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
41 | ปฐมารัตน์ รัตนช่วย | ปริญญาเอก | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
42 | ปฐมาวดี ทองแก้ว | ปริญญาเอก | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
43 | ปรีชา กสิกรรมไพบูลย์ | ปริญญาเอก | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
44 | ปิยะวรรณ์ บุญญานุพงศ์ | ปริญญาเอก (Biochemistry Nutrition; Antioxidant; anticancer) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
45 | พวงทิพย์ แก้วทับทิม | ปริญญาเอก | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
46 | พัฒนสุดา ศิรินุพงศ์ | ปริญญาเอก | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
47 | พายัพ มาศนิยม | ปริญญาเอก (Post havest technology of fish; Fishery product technology) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
48 | ฟารีดา หะยีเย๊ะ | ปริญญาเอก | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
49 | ภาขวัญ ริยาพันธ์ | ปริญญาเอก (Mathematical models, Differential Equations, Dynamical systems) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
50 | มนทิรา ลีลาเกรียงศักดิ์ | ปริญญาเอก | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
51 | มนูญ ศิรินุพงศ์ | ปริญญาเอก | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
52 | มายือนิง อิสอ | ปริญญาเอก (Applied statistics; Data analytics; Statistical modelling) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
53 | รัตติกานต์ แซ่ลิ่ม | ปริญญาเอก (Data Analytics; Time Series Models; Mathematical Models) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
54 | ฤสา แม็คแนล | ปริญญาเอก (Applied statistics ) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
55 | ลักษณา ไชยมงคล | ปริญญาเอก (โภชนาการชุมชน โภชนคลินิก) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
56 | วไลรัตน์ บัวชูก้าน | ปริญญาเอก (Molecular Biology; Genetic Engineering) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
57 | วีรยา ตรีวรรณจุฑา | ปริญญาเอก (การวิเคราะห์อาหาร สมุนไพร และสิ่งแวดล้อม (Food Herbs and Environmental Analysis); การวิเคราะห์ด้วยเทคนิคการแยก (Separation technique GC MDGC GCxGC and HPLC UPLC)) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
58 | ศิวพร ปิ่นแก้ว | ปริญญาเอก (Human Nutrition; micronutrient deficiency; food fortification; micronutrient stability; nutritional assessment) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
59 | สมพร ช่วยอารีย์ | ปริญญาเอก | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
60 | สมรักษ์ พันธ์ผล | ปริญญาเอก | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
61 | สล้าง มุสิกสุวรรณ | ปริญญาเอก (Data Analytics; Machine Learning; Deep Learning; Fuzzy Sets and Systems; Internet of Things (IoTs)) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
62 | สุบฮาน สาและ | ปริญญาเอก (Polymer nanocomposite; Polymer blend; Smart rubber materials; ) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
63 | เสาวภา โชติสุวรรณ | ปริญญาเอก | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
64 | อดิศัย รุ่งวิชานิวัฒน์ | ปริญญาเอก (เทคโนโลยียาง; สารเคมีในยาง; การแปรรูปผลิตภัณฑ์ยาง) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
65 | อนุรักษ์ บูสะมัญ | ปริญญาเอก | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
66 | อภิชัย บัวชูก้าน | ปริญญาเอก (Proteomics; Molecular Biotechnology; เคมี-ชีววิทยาการเกษตร) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
67 | อัตชัย เอื้ออนันตสันต์ | ปริญญาเอก | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
68 | อับดุลมุตตา ธาตรีบุตร | ปริญญาเอก | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
69 | อารยา เจียรมาศ | ปริญญาเอก (สัตวบาล สัตวศาสตร์ การปรับปรุงพันธุ์สัตว์ การผลิตสัตว์ปีก ) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
70 | อารินดา มะอาลี | ปริญญาเอก (Applied statistics; Data analytics; Statistical modelling) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
71 | อารีนา ฮะซานี | ปริญญาเอก (วิธีเชิงตัวเลข (Numerical method); ปัญหาผกผัน (Inverse problems); สมการเชิงอนุพันธ์ (Differential equations)) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
72 | อารีเฟ็น รัศมีศาสน์ | ปริญญาเอก | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
73 | อุดมลักษณ์ มาตย์สถิตย์ | ปริญญาเอก | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
74 | อุไรวรรณ ขุนจันทร์ | ปริญญาเอก | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
75 | ชัยวัฒน์ เลิศวิริยะนันทกุล | ปริญญาโท (Electronics; Embedded System; STEAM Education) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
76 | เศวต ไชยมงคล | ปริญญาโท (Aquaculture; Shrimp culture; Fish culture; Mud crab culture) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
77 | สุธา เกลาฉีด | ปริญญาโท | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
78 | สุภาพร แสงแก้ว | ปริญญาโท | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
79 | อมมี เบญจมะ | ปริญญาโท (Fishery product technology; Drying kinetic models of food) | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ | |
80 | จันธิรา แก้วศรีทอง | ปริญญาเอก | อาจารย์ | |
81 | จารุณี แซ่หลี | ปริญญาเอก (System Analysis and Design; Database System) | อาจารย์ | |
82 | ชฎาพิมพ์ พตพันธ์เลิศ | ปริญญาเอก | อาจารย์ | |
83 | ณัฐพงศ์ นิธิอุทัย | ปริญญาเอก (Plomer science and engineering; Upcycling waste) | อาจารย์ | |
84 | ธนากร จันทสุบรรณ | ปริญญาเอก | อาจารย์ | |
85 | นารีมัส เจะและ | ปริญญาเอก (ฟิสิกส์ ดาราศาสตร์ ดาราศาสตร์ฟิสิกส์ และดาราศาสตร์อิสลาม ) | อาจารย์ | |
86 | นิรัติศัย เพชรสุภา | ปริญญาเอก (Aquaculture; Disease and parasite of aquatic animals) | อาจารย์ | |
87 | นูรไอนีย์ สะแลแม | ปริญญาเอก (เทคโนโลยีหลังการเก็บเกี่ยว (Postharvest technology)) | อาจารย์ | |
88 | ใบศรี สร้อยสน | ปริญญาเอก (food products development; food technology) | อาจารย์ | |
89 | ประภัสสร แซ่ตั้ง | ปริญญาเอก | อาจารย์ | |
90 | ปานจันทน์ สุจริตธุรการ | ปริญญาเอก (Plant tissue culture) | อาจารย์ | |
91 | ภควรรษ ทองนวลจันทร์ | ปริญญาเอก | อาจารย์ | |
92 | รอดียา มะนอ | ปริญญาเอก (Animal and human physiology, neurobiology and neurophysiology, electrophysiology, neural signaling) | อาจารย์ | |
93 | โรมรัน ชูศรี | ปริญญาเอก | อาจารย์ | |
94 | วันเพ็ญ นาเกลือ | ปริญญาเอก | อาจารย์ | |
95 | วานีตา เสมชูโชติ | ปริญญาเอก (พันธุกรรมและชีววิทยาโครงสร้างระดับเซลล์และโมเลกุล; ระบบสืบพันธุ์และฮอร์โมนในกุ้งทะเล) | อาจารย์ | |
96 | วิศเวศ ว่องไว | ปริญญาเอก (Earth Sciences; Exploration geophysics; Geology; Geohazards; Remote Sensing) | อาจารย์ | |
97 | แววฤดี แววทองรักษ์ | ปริญญาเอก | อาจารย์ | |
98 | ศุภรดา สุรพันธนากร | ปริญญาเอก | อาจารย์ | |
99 | สันธนา ชัยมนตรี | ปริญญาเอก | อาจารย์ | |
100 | สายฝน สิทธิมงคล | ปริญญาเอก (นิเวศวิทยาและสิ่งแวดล้อม ระบบนิเวศป่าเขตร้อน บริการวิชาการชุมชน พฤกษศาสตร์พื้นบ้าน อนุกรมวิธานพืช การวาดภาพทางวิทยาศาสตร์) | อาจารย์ | |
101 | สิริประภา ฤทธิ์รักษา | ปริญญาเอก | อาจารย์ | |
102 | สุนารี บดีพงศ์ | ปริญญาเอก (XRD XRF เตาชีวมวล) | อาจารย์ | |
103 | สุพัฒน์ คงพ่วง | ปริญญาเอก (การจัดการธุรกิจฟาร์ม ; เทคโนโลยีภูมิสารสนเทศสำหรับการเลี้ยงสัตว์น้ำและการจัดการทรัพยากรชายฝั่ง) | อาจารย์ | |
104 | สุรภา นัทพรนิชกุล | ปริญญาเอก | อาจารย์ | |
105 | เอกนรินทร์ เรืองรักษ์ | ปริญญาเอก | อาจารย์ | |
106 | จันทร์เพ็ญ โพธิ์แก้ว | ปริญญาโท | อาจารย์ | |
107 | ชุมพร หนูเมือง | ปริญญาโท (Food processing; Food Engineering) | อาจารย์ | |
108 | เนตรนภิส อ๋องสุวรรณ | ปริญญาโท | อาจารย์ | |
109 | ปิยะ ผ่านศึก | ปริญญาโท | อาจารย์ | |
110 | พิมลรัตน์ ทองโรย | ปริญญาโท | อาจารย์ | |
111 | ศรีลา สะเตาะ | ปริญญาโท | อาจารย์ | |
112 | สมชาย กอพูนพัฒน์ | ปริญญาโท | อาจารย์ | |
113 | สมนึก สอนนอก | ปริญญาโท | อาจารย์ | |
114 | สอฟียูดีน มะแอ | ปริญญาโท | อาจารย์ | |
115 | สุจรรยา บุญประดิษฐ์ | ปริญญาโท | อาจารย์ | |
รวม 115 รายการ |
Copyright ©2021-2022 by Faculty of Science and Technology
Prince of Songkla University, 181 Rusamilae Meaung Pattani, 94000
Tel: 073-331303 Email: scitech@g.psu.ac.th